
KANISA KATOLIKI JIMBO KUU LA DAR ES SALAAM 
PAROKIA YA MT. MARIA DE MATTIAS – MIVUMONI 

DAR ES SALAAM 
MATANGAZO YA DOMINIKA YA NNE YA MAJILIO 

MWAKA A TAREHE 18 DISEMBA, 2022. 
Kristo… 
MCHANGO WA PILI  
Kwa ajili ya UTOTO MTAKATIFU. Jumuiya iandae vyombo, kwaya mtuongoze kwa 
wimbo. 
 
UPADRISHO 

- Shemasi Faustine Misanga wa Shirika la Wamisionari wa Damu Azizi ya Yesu 
ambaye kwa sasa anafanya uchungaji wake katika Parokia ya Mt. Nicholas, 
Kunduchi Mtongani, anategemewa kupewa Daraja Takatifu la Upadre Tarehe 
27 Januari 2023 katika Parokia ya Itigi Jimbo la Singida. 
 

- Shemasi Michael Regnatus Henerico wa Shirika la Mungu Mwokozi kutoka 
Parokia ya Mt. Maxmillian Kolbe, Mwenge anategemea kupewa Daraja 
Takatifu la Upadre tarehe 2/2/2023 katika kanisa la Mungu Mwokozi, Chuo 
cha Jordan Morogoro. 

 
- Tuwaombee ili waweze kufikia daraja hilo wanalolitamani. 

 
 
USHEMASI 
-Frateri Amandi Pius Shirima anatokea Parokia ya Mt. Augustino Salasala Anafanyia 
uchungaji wake Parokia ya MT. Joseph kanisa kuu, Frateri Daniel Richard Ntakwizile 
anatokea Parokia ya Ubungo Msewe anafanya utume wake Parokia ya Goba 
Matosa.Frateri Joanes Victor Kambadu anayetokea Parokia ya Kiluvya, anafanya 
utume wake Visiga Seminari, Frateri Michael Mamboleo anayetokea Parokia ya 
Mafya anafanya utume wake Parokia ya Kilongawima. 
  
Mafrateri hawa wanategemea kupewaa daraja la Ushemasi tarehe 6/1/2023 saa 
3:00 Asubuhi katika kanisa la Mt. Yohane Bosco Parokia ya Kibaha. 
 
-Frateri Dickson Richard Sambala wa shirika la Wakarmeli kutoka Parokia ya Bunju 
Jimbo kuu la Dar es salaam, Mtoto wa Richard Sambala na Dominika Mdapo 
anategemea kupewa daraja Takatifu la Ushemasi tarehe 6 Januari 2023 katika 
Parokia ya Kibaha Jimbo kuu la Dar es Salaam. 
 
Tangazo la Pili. 
 
-Frateri Anthony Ackley Shilahe wa Jimbo kuu la Mwanza anasoma katika chuo 
kikuu cha Ardhi hapa Dar es salaam anategemewa kupewa daraja Takatifu la 
Ushemasi tarehe 7 Januari 2022 katika Parokia ya Sumve, Jimbo la Mwanza. 
 
Tangazo la Tatu na la mwisho. 
Anayefahamu kizuizi chochote atoe taarifa mapema kwa mkurugenzi wa miito Jimbo 
kuu la Dar es Salaam. 
 



UTOTO 
kutakuwa na Ibada ya kuhitimisha kilele cha Jubilei ya miaka 25 ya Utoto Mt. kijimbo 
na itafanyika katika viwanja vya msimbazi Centre Tarehe 28/12/2022 ambapo pia 
itakuwa ni siku ya watoto Mashahidi.hivyo tunaomba kila Jumuiya itoe watoto 
angalau 5 na kuendelea.mchango kwa kila mshiriki ni shilingi 18,000. Mwisho wa 
kutoa wa Mchango ni tarehe 20/12/2022. 
-Pia Kutakuwa na Ibada ya Shukrani kwa walezi wote wa utoto Mtakatifu Jimbo kuu 
la Dar es Salaam itakayofanyika Tarehe 28/01/2023. Mchango kwa killa mlezi ni sh. 
35,000 Tunaomba Jumuiya kuwawezesha walezi kushiriki kwa wingi kwani ni siku 
yao. 

 
VIJANA 
MISA YA UFUKWENI 
Jumamosi ya mwisho wa mwaka tarehe 31/12/2022 kutakuwa na Misa ya ufukweni 
kwa vijana wote.Itafanyika Bagamoyo Msalabani.Gharama ya usafiri ni shilingi 5000 
kwa kila mshiriki.Watatoka Parokiani saa 12:30 Asubuhi. 
 
-Pia leo saa 10:30 Jioni kutakuwa na zoezi la igizo la xmass litakalifanyika kwa 
masista wa De Paul Lagos.Vijana wote mnaopenda kushiriki igizo hilo 
mnakaribishwa.Igizo mkesha wa Noel kanisani litaanza saa 3:00 usiku kwa dakika 
45 tu. 
 
-Vijana mnaombwa kufika siku ya Jumamosi ili kusaidia zoezi la upambaji wa kanisa 
kwa ajili ya sikukuu ya Noeli. 
 
MAUNGAMO 
Kutakuwa na maungamo hapa Parokiani kwa ajili ya maandalizi ya sikukuu ya Noeli 
tarehe 21/12/2022 saa kumi kamili jioni.Kutakuwa na Mapadre wa kutosha hivyo 
tunaombwa kuja kujitakatifuza.Tujiandae kumpokea mtoto Yesu tukiwa safi. 
 
UCHAGUZI WA VYAMA VYA KITUME NGAZI YA PAROKIA 
Kutakuwa na uchaguzi wa viongozi wa vyama vya Kitume (Utume wa Fatima, Moyo 
Mt. wa Yesu,Vijana,  Lejio na wazee na wastaafu) ngazi ya Parokia Leo mara 
baada ya Misa ya kwanza.Wanautume katika vyama husika mnaombwa kusali Misa 
ya kwanza ili kuweza kushiriki uchaguzi huo.Aidha uchaguzi wa kwaya utafanyika 
mara baada ya Misa ya pili.Uchaguzi wa  UKWAKATA utafanyika Januari tarehe 
08/01/2023 
 
NOVENA YA NOEL 
Novena ya noel imeanza na itakuwa inasaliwa kwenye Groto kuanzia saa 12:00 
Jioni, na inaratibiwa na walezi wa Utoto Mtakatifu na Viongozi wa Utume wa Fatima. 
Waamini wote tunaalikwa kushiriki Novena hii ili Mungu atujalie baraka zake 
tunapoelekea kwenye sikukuu ya Noeli. 
 
MAFUNDISHO 
Kutakuwa na likizo fupi kwa wanafunzi wa mafundisho ya Komunio ya kwanza, 
Kipaimara na Wakatekumeni kuanzia leo mpaka tarehe 07/01/2023. 
 
UBATIZO 



Wazazi na wasimamizi watakaobatiza Watoto tarehe 26/12/2022 wanaombwa 
kuonana na Katekista tarehe 23/12/2022 siku ya Ijumaa kwa ajili ya mazoezi 
(rehasal) 
SHUKRANI SEMINA  
Uongozi wa WAWATA Parokia unatoa shukrani za dhati kwa  Baba Paroko, Kamati 
Tendaji Parokia, wazazi na vijana kwa kufanikisha zoezi zima la vijana kuhudhuria 
Semina iliyofanyika Bunju.Jumla ya vijana 234 walihudhuria.Wanawashukuru pia 
UWAKA kwa mchango wao Mungu awabariki. 
 
HUDUMA KANISANI   
Leo tunahudumiwa na Jumuiya ya Mt. Marcelino. 
 
 
HUDUMA ZA OFISI YA MAPADRE 
Hakutakuwa na huduma ofisi ya mapadre kuanzia tarehe 23/12/2022  hadi tarehe 
08/01/2023 Kwa ajili ya Sikukuu ya Noeli. 
 
 
RATIBA YA SIKUKUU YA NOELI 
 Mkesha wa Noeli tarehe 24 Misa itaanza saa 4:00 usiku na tutahudumiwa na 
UWAKA nje na VIJANA ndani. Sikukuu ya Noeli Misa ni mbili tu. Misa ya kwanza ni 
Saa 1:00 Asubuhi na Misa ya pili ni saa 3:30 Asubuhi, tutahudumiwa na Jumuiya ya 
Mt.Veronika, Sikukuu ya Stephano Shahidi  tarehe 26/12 Misa itaanza saa 3:00 
Asubuhi na tutahudumiwa na  Mt. Joakimu. Mkesha wa mwaka mpya tutahudumiwa 
na uwaka nje na vijana ndani, Mwaka Mpya itakuwa zamu ya Jumuiya ya Mt. 
Yohane Bosco Dominika ya tarehe 8/1/2023 itakuwa zamu ya Mt. Petro.  
 
MAUZO 
Gazeti la Tumaini letu linapatikana kwenye duka la WAWATA kwa shilingi 1,000 
tu.Jipatie nakala yako ilio sheheni habari kemkem. 
Shajara za mwaka 2023 zinapatikana katika duka la WAWATA KWA SHILINGI 
15,000. Karibuni. 
 
RADIO MARIA 
Kumkaribisha mjumbe toka radio Maria kwa salamu toka Radio Maria. 


