
PAROKIA YA MT. MARIA DE MATTIAS-MIVUMONI 
DAR ES SALAAM 

MATANGAZO YA DOMINIKA YA 12 

MWAKA A TAREHE 25/06/2023 

 

MCHANGO WA PILI 
Mchango wa pili kununua samani za ofisi (furniture).  

 

MATANGAZO YA UPADRISHO 

Mashemasi watano (5) katika Jimbo la Dar es Salaam wanatarajia kupewa Daraja 
Takatifu la Upadre. Mashemasi hao ni: 

• Shemasi Amand Pius Shirima anatokea Parokia ya Mtakatifu Augustino, 
Salasala. Anafanya uchungaji katika Parokia ya Bikira Maria Msaada wa 
Daima Kimara Korogwe. 

• Shemasi Daniel Richard Ntakwizile anatokea Parokia ya Ubungo Msewe. 
Anafanya Uchungaji katika Parokia ya Mtakatifu Kizito Kilongawima. 

• Shemasi Paul Michael Mamboleo anatokea Parokia ya Mafia. Anafanya 
Uchungaji katika Parokia ya Mtakatifu Monika, Matosa. 

• Shemasi Joanes Victor Kambadu anatokea Parokia ya Kiluvya. Anafanya 
Uchungaji katika Parokia ya Mtakatifu Ambrose IPTL, Salasala. 

• Shemasi Delphinus Kalatunga anatokea Parokia ya Makuburi ni 
mwanashirika la Wamisionari wa Consolatha. 

Misa ya Upadrisho itaadhimishwa tarehe 07 Julai 2023 saa 03:30 asubuhi katika 
viwanja vya Gezaulole, Kigamboni. Anayefahamu kizuizi chochote atoe taarifa  kwa 
Mkurugenzi wa Miito Jimbo Kuu la Dar es Salaam. Tuendelee kuwaombea wafikia 
daraja wanalolitamani. Tangazo la tatu.  
 
Namna ya kufika Gezauloli: Panda gari za feri, vuka na pantoni upande wa pili, 
panda gari za Gezaulole/Cheka/Kimbiji/Buyuni, shuka Geza juu hapo utakutana na 
vijana wa kuelekeza namna ya kufika viwanja vya Gezaulole.  
 
MATANGAZO YA NDOA 

• Bw. Adrian Elisha mtoto wa Baltazari Afandi na Donatha Saba na Bi. Veronica 
Andrew Paulo Akida mtoto wa Andrew Paul Akida na Modesca Mkono. 
Tangazo la Kwanza 

• Bw. Peter Mangi Kisoli mtoto wa Laurenti Peter Kisoli na Winnifrida John 
Motta na Bi.Valeriana Ndekusara mtoto wa Festo Bazili na Edilitruda Antony.  

• Bw. Edward Nzela mtoto wa Igobeko Nzela na Rimi Kilangi na Bi. Rose 
Hasara mtoto wa Hasara Tamaa Nyingi na Maria Amri.  

Anayejua kizuizi chochote cha tangazo hili atoe taarifa ofisi ya Mapadre. Tangazo la 
pili.  
 
MISA KWA HESHIMA YA MAMA BIKIRA MARIA 
Kutakuwa na Misa kwa heshima ya Mama Bikira Maria Jumamosi tarehe 01 Julai 
2023 saa 3:00 kamili asubuhi mara baada ya ibada za sala kwenye jumuiya. Pia 
kutakuwa na ubatizo watoto wadogo.  

 
SEMINA PAROKIANI  
Semina ya wazazi na walezi itafanyika tarehe 06 Julai 2023, ikitanguliwa na Misa 
Takatifu saa 12:30 jioni na baadae chakula cha pamoja. Viongozi wa UWAKA na 



WAWATA tafadhali endeleeni na maandalizi ya kupata idadi ya washiriki kutoka kila 
jumuiya  na michango kwa ajili ya maandalizi ya semina. 
 
MAFUNDISHO YA KOMUNIO YA KWANZA, KIPAIMARA NA UKATEKUMENI 
Wazazi/walezi wenye Watoto ambao wanatarajia kujiunga na mafundisho ya 
Komunio ya kwanza pamoja na kipaimara tunaomba wachukue fomu kutoka kwenye 
Jumuiya zao wazijaze vizuri na kisha wawasilishe kwenye Ofisi ya Katekista pamoja 
na vyeti vya ubatizo. Pia tunapokea fomu za Wakatekumeni wanaopenda kujiunga na 
mafundisho hayo. Mwisho wa Kupokea fomu hizo ni Jumamosi ya tarehe 29 Julai, 
2023. 
 

KUJIUNGA NA SEMINARI YA VISIGA  NA SEMINARI NYINGINEZO 

Vijana walioko darasa la saba na wanaotamani kujiunga na Seminari ya Visiga na 
Seminari zingine kama St. Peter Morogoro na Seminari za Kasita, Sofi na Sali zote 
za Mahenge kwa kidato cha kwanza mwaka 2024 wanakaribishwa kuchukua fomu 
mapema.  
Sifa za muombaji 

• Nia dhabiti ya kuwa Padre 
• Awe tayari amepokea Sakramenti ya Ubatizo, Ekaristi na Kipaimara. 
• Kipaumbele wapewe watumishi wa Altare. 
• Awe anamaliza darasa la saba mwaka huu. 
• Awe na umri usiozidi miaka 15. 
• Mkazi wa Dar es Salaam mwenye wazazi ama walezi wenye makazi ya 

kudumu hapa Dar es Salaam. 
Kwa maelezo zaidi onana na Uongozi wa Hwalei Parokia. 
 

CONSOLATHA MISSION CENTRE 
Consolatha Mission Centre inawaalika waumini wote hasa vijana katika Sherehe kwa 
Heshima ya Mama Bikira Maria itakayofanyika Bunju siku ya Jumamosi tarehe 01 
Julai 2023. Mada kuu. YOTE KWA AJILI YA INJILI. Gharama za ushiriki ni tsh 
23,000/= (semina, chai, chakula, t-shirt na nauli). T-shirts zinapatikana kwenye meza 
ya mauzo ya Vijana. Kwa maelezo zaidi wasiliana na uongozi wa Vijana Parokia.  
 
TANGAZO LA HIJA 

Idara ya Uchungaji Jimbo kuu Dar es Salaam kwa kushirikiana na wanaume 
wakatoliki (UWAKA) na wanawake wakatoliki (WAWATA) wa Jimbo kuu Dar es 
Salaam wameendaa Hija ya Nchi Takatifu Israeli (Kupitia Misri na Jordan) tarehe 22 
Oktoba hadi tarehe 31 Oktoba. Gharama ya Hija hiyo ni Dola za kimarekani usd 
2,750 inayogharimu Visa, usafiri wa kwenda na kurudi, usafiri ndani ya Israel, malazi, 
chakula. Kwa wale wataoshiriki waje na hati ya kusafiria (Passport) na kianzio cha 
Dola 1,450 ambayo iwe imelipwa kufikia tarehe 30 Juni 2023. Mwisho wa kutoa 
malipo yote ni tarehe 15 Agosti 2023. Kwa wale wataoshiriki Hija hiyo waonane na 
uongozi wa UWAKA na WAWATA Parokia. 
 

BAHASHA ZA MARIATHON NA TEGEMEZA TUMAINI MEDIA 

Tunakumbushwa kurudisha bahasha za Mariathon kwenye jumuiya zetu kwani muda 
tuliopangiwa umekwisha. Tukumbuke kujaza taarifa zilizoelekezwa juu ya bahasha 
na kuzifunga. Pia tuendelee kuhamasisha makusanyo na urejeshaji wa bahasha za 
Tumaini Media ili zoezi likamilike ndani ya mwezi Juni 2023. 
 

 



SHUKRANI SEMINA YA WATOTO 
Tunamshukuru Mungu kwa kufanikisha Semina ya Watoto ambapo jumla ya Watoto 
zaidi ya 600 walishiriki. Watoto walijifunza mambo mengi yahusuyo Biblia na ushiriki 
kwenye masuala ya Kanisa.  
 

HUDUMA KANISANI  
Dominika ijayo tutahudumiwa na jumuiya ya Mt.Josephine Bhakitha. Wakati huo huo 
Jumuiya ya Mt Antony wa Padua wajiandae.  
 
Jumuiya yenye zamu tafadhali hakikisheni mnafanya maandalizi na usimamizi wa 
kutosha kwenye misa zote tatu. Aidha, tuwakumbushe waamini kwenye jumuiya zetu 
kuzingatia yafuatayo: 

• Kuzima simu wakati wote tuwapo kwenye Misa 

• Kuwahi kuingia kanisani kabla ya maandamano; kutoingia muda ambao 
hautakiwi na kufuata maelekezo yanayotolewa na jumuiya inayohudumia 

• Kukomunika kwa kufuata utaratibu uliotolewa na viongozi wetu wa Kanisa, 
Jimbo Kuu la Dar es Salaam 

• Tunaweza kutoka kanisani baada ya maandamano kuingia Sakristia 

• Kutoa uratibu wa karibu kwenye Misa ya watoto kwani wengi wao wanacheza 
nje ya kanisa wakati Misa inaendelea; tusiwape watoto vinywaji, bites na 
pipi/chew gum wakati wa Misa. 

• Kufanya usafi wa kina Altareni/darini/kwenye mabenchi; vitambaa vibadilishwe 
kila wiki na kuwekwa visafi 

• Kufuata utaratibu wa maegesho/parking kama inavyoelekezwa na walinzi 

• Kuvaa mavazi yenye staha/heshima 
 
 
 
 
  
 


