
PAROKIA YA MT. MARIA DE MATTIAS-MIVUMONI 
DAR ES SALAAM 

MATANGAZO YA DOMINIKA YA 14 
MWAKA A TAREHE 09/07/2023 

 
MCHANGO WA PILI 
Mchango wa pili kupelekwa Visiga Seminari.  
 

MATANGAZO YA UPADRISHO 

Mashemasi watano (5) wa Shirika wa wa-Agustiniani (The order of Saints 
Augustine). Mashemasi hawa wamewahi kufanya uchungaji kwa nyakati tofauti 
katika Parokia Tofauti katika Jimbo kuu la Dar es Salaam. Mashemasi hao ni: 

• Shemasi Ansfried Ansigar Mnenuka. 
• Shemasi Exaudy Anold Luambano. 
• Shemasi James Germanus Nziku. 
• Shemasi Ladislaus Anthony Ndillah. 
• Shemasi Laurent Joseph Temanya. 

Misa ya Upadrisho itaadhimishwa tarehe 21 Septemba 2023 katika Parokia ya Mt. 
Ambrose, Tagaste. Anayefahamu kizuizi chochote atoe taarifa kwa Mkurugenzi wa 
Miito Jimbo Kuu la Dar es Salaam. Tuendelee kuwaombea wafikie daraja 
wanalolitamani. Tangazo la kwanza  
 
MATANGAZO YA NDOA 

• Bw. Adrian Elisha mtoto wa Baltazari Afandi na Donatha Saba na Bi. Veronica 
Andrew Paulo Akida mtoto wa Andrew Paul Akida na Modesca Mkono.  

Anayejua kizuizi chochote cha tangazo hili atoe taarifa ofisi ya Mapadri. Tangazo la 
tatu na la mwisho.  
 
MAFUNDISHO 
Wazazi/walezi wenye watoto ambao wanatarajia kujiunga na mafundisho ya 
Komunio ya kwanza na Kipaimara tunaomba wachukue fomu kutoka kwenye 
jumuiya zao wazijaze na kuziwasilisha ofisi ya Katekista pamoja na vyeti vya 
ubatizo. Pia tunapokea fomu za Wakatekumeni wanaopenda kujiunga na 
mafundisho ya Ukatekumeni. Mwisho wa kupokea fomu hizi ni Jumamosi ya tarehe 
29 Julai, 2023. 
 
KIKAO CHA UKWAKWATA DEKANIA MT. GASPARI 
Baba Paroko Fr. Revocatus Paul Ikula wa Parokia ya Yohane Mtume na Mwinjili 
ambae ni mlezi wa Ukwakwata Dekania anawataarifu kuwa kutakuwa na mkutano 
wa kwanza ambao utafanyika tarehe 16 Julai 2023 saa 7:00 mchana katika Parokia 
ya Yohane Mtume na Mwinjili.  
 
 KONGAMANO LA DAMU TAKATIFU YA YESU 
Wanashirika wa Damu Takatifu ya Yesu kwa kushirikiana na chama cha Kitume cha 
Damu Azizi ya Yesu kanda ya Dar es Salaam wameandaa kongamano kubwa la 
Damu Takatifu ya Yesu. Kongamano hilo litafanyika kuanzia tarehe 12-23 Julai 2023 
saa 8 mchana -12 jioni katika Kanisa la Hija Parokia ya Mt. Gaspar De Buffalo Mbezi 
Beach Dar es Salaam. Mada kuu katika Kongamano hili ni KIKOMBE (KALIS). Mada 
zitakazotolewa kuusu KIKOMBE zimeainishwa kama zifuatavyo pamoja na watoa 
mada. 



• Kikombe Damu ya Yesu Kriso Upatanisho na Msamaha– Fr Prosper Kessy 

• Kikombe Damu ya Yesu Kristo katika Biblia – Fr Evarist Lefio 

• Kikombe Damu ya Yesu Kristo na Familia- Fr Prosper Mushi. 

• Kikombe Damu ya Yesu Kristo Mateso na Baraka- Fr Boneventura Mushi 

• Kikombe Damu ya Yesu Kristo ni Utakaso- Fr Patrice Ndemas 
Kila siku kutakuwa Misa, maungamo, mada mbalimbali za Damu Azizi, sala na 
nyimbo za kuabudu na kusifu. Waumini wote mnaalikwa kushiriki kwa wingi kwenye 
Kongamano hili. 
 
TANGAZO LA AFYA YA MACHO 
Idara ya afya Jimbo kwa kushirikiana na Lions Club Tanzania (Dar es Salaam) 
watafanya kambi ya upimaji na upasuaji wa macho kwa wenye changamoto ya 
mtoto wa jicho (cataract) kwa watu wote wenye umri wa miaka 50 na kuendelea bure 
pasipo malipo yoyote siku ya jumamosi ya tarehe 15 Julai 2023. Mahali ni Msimbazi 
Center kuanzia mida ya saa 3:00 asubuhi. Tunawakaribisha wote wenye umri wa 
miaka 50 na kuendelea na wenye changamoto ya macho wafike na kupatiwa 
huduma hiyo bila malipo yoyote. 
 
HIJA YA KITAIFA YA MAMA BIKIRA MARIA 
Kutakuwa na Hija ya Kitaifa ya Mama Bikira Maria ambayo hufanyika kila mwaka 
Jijini Mbeya. Hija itaanza tarehe 03 hadi tarehe 07 Oktoba 2023. Ada ni Tsh 200,000 
kwa kila Mshiriki, ambayo itajumuisha usafiri wa kwenda na kurudi, pamoja na 
malazi na chakula. Hija hii itaongozwa na Baba Askofu Gervas Nyaisonga. Kwa 
maelezo zaidi tafadhali wasiliana na uongozi wa Parokia. Wote mnakaribishwa. 
 
BAHASHA ZA MARIATHON NA TEGEMEZA TUMAINI MEDIA 
Tunakumbushwa kurudisha bahasha za Mariathon kwenye jumuiya zetu kwani muda 
tuliopangiwa umekwisha. Tukumbuke kujaza taarifa zilizoelekezwa juu ya bahasha 
na kuzifunga. Pia tuendelee kuhamasisha makusanyo na urejeshaji wa bahasha za 
Tumaini Media ili zoezi likamilike ndani ya mwezi Julai. Hadi sasa bahasha 
zilizorejeshwa ni 553 zikiwa na kiasi cha Tshs 4,801,250/= kati ya bahasha 1000 
tulizogawa kwenye jumuiya. Bahasha ambazo hazijarudi ni 443. Elezea kidogo. 
 
TEGEMEZA JIMBO 
Tumeanza mchango wa Tegemeza Jimbo na malengo kwa mwaka huu kwenye 
Parokia ni kuwasilisha Tshs 27,900,000.00. Mgawanyo kwa kila jumuiya 
unapatikana Ofisi za H/Walei Parokia. Tunaomba viongozi wa jumuiya ambao 
hawajachukua mgawanyo huo wafike ofisini hapo kuchukua. Aidha, tuhamasishe 
mchango huu ili tumalize kwa wakati kabla yam isa ya Mavuno jimbo.  
 
SHUKRANI SEMINA 
Uongozi wa Hwalei Parokia wanamshukuru Mungu kwa Semina ya wazazi na walezi 
iliyofanyika 06 Julai 2023. Jumla ya washiriki takriban 600 walihudhuria. 
Wanamshukuru Baba Paroko kwa kuruhusu kufanyika kwa Semina pia 
wanamshukuru Baba Dekano kwa kukubali kuja kufungua Semina na kutoa neno. 
Wanamshukuru mwenzeshaji Kanuti kwa kutulisha neno kamati ya maandalizi, na 
wanaparokia kujitokeza kwa wingi. Tujitahidi kushiriki semina nyingine 
zitakazoandaliwa ili tuweze kujipatia mengi ya kutuimarisha roho zetu na familia 
zetu. 
 



HUDUMA KANISANI  
Dominika ijayo tutahudumiwa na jumuiya ya Marko Mwinjili. Wakati huo huo Jumuiya 
ya Mt. Luka Mwinjili wajiandae 
 
 

 


